• Latest News

    June 24, 2016

    HADITHI: MALAIKA MWEUSI SEHEMU: 06


     
     MTUNZI: Ally Mbetu ‘DrAmbe’ .ILIPOISHIA
    Wakati wanateremsha mwili wa marehemu na kuuweka kwenye machela Anderson alikuwa amefika eneo lile alikisogelea kitanda alipokifikia wakati huo vijana wake walikuwa tayari kukisukuma, aliamua kuifunua shuka ili aione sura ya marehemu.
    Anderson alishtuka na kupiga ukulele:
    “Aaah!” nguvu zilimuishia baada ya kuiona sura ya marehemu alianguka chini na kupoteza fahamu.
    SASA ENDELEA...

    Vijana wa Anderson walistushwa na hali ilivyotokea kwa bosi wao ilibidi wauguzi wafanye kazi ya ziada kumuhudumia Mr Anderson kwani alikuwa amepoteza fahamu.
    Wakati huo mzee chuma mr Anderson alikuwa anakuja mbio kumuwahi mtoto wake.
    “Vipi jamani?” aliuliza mzee Chuma.
    “Mzee, amepata na mshituko baada ya kuiona sura ya marehemu aliyelazwa hapo juu ya kitanda”.
    “Kwani ni mwili wa nani?.
    “Hata sisi hatujui!’
    Mzee Chuma aliuendea ule mwili pembeni ya kitanda upande wa kichwani na kufunua shuka, alipoiona ile sura alipiga kelele mara moja naye alianguka chini na kuzirai.
    Kitendo kile kilimshtua kila mmoja aliyekuwepo pale, walijiuliza yule marehemu ana uhusiano gani na wale watu wawili.
    Baada ya kupata huduma ya kwanza Anderson alikuwa wa kwanza kupata fahamu kabla ya baba yake. Mmoja wa vijana wake walimuliza bosi wake.
    “Vipi bosi kuna nini mboma mnazidi kutuacha njia panda?”
    “Huu ni mwaka wetu.”
    “Una maana gani?”
    Kabla ya machungu kuishaya kufiwa na mke na mtoto nafiwa na mama yangu mzazi na kidonda kikiwa bado ni kibichi nafiwa na mdogo wangu kipenzi huu ni mkosi gani sijui?”
    “Ina maana huyu ni mdogo wako?”
    “Enhee huyu ni mdogo wangu anayenifuata kwa mara ya pili.”
    “Ooh, pole sana.”
    “Asante, mpelekeni kwa uchunguzi zaidi na taarifa zake mtaniletea, na pia wengine mjigawe kwa ajili ya maandalizi ya mazishi kwani swala hili lazima lifanywe upesi.”
    Anderson na baba yake walirudishwa nyumbani tayari kwa matanga ya vifo vya ghafla vya mama na mdogo wake.
    Lilikuwa ni pigo kubwa maishani mwake, watu aliowategemea kwa mengi likiwemo suala la kusimamia ndoa yake na Malaika Mweusi ndio walikuwa wamefariki.
    Alijiuliza maswali mengi ya kumweleza Malaika Mweusi kuhusu kifo cha mama yake aliyempenda kupindukia. Hata alipoondoka alimuahidi mkwewe lazima amletee zawadi ambayo hataisahau maishani mwake.
    Alizidi kujiulliza kama alivyomweleza vifo vya mkewe na mwanaye tena muda ulikuwa umepita nusura azirai itakuwaje ikiwa atamweleza vifo vya mama yake na mdogo wake.
    Anderson akiwa katikati ya mawazo mara simu yake ya mkononi iliita aliichomoa mkononi na kuangalia namba na kugundua ni Malaika Mweusi. Ghafla mapigo ya moyo yalibadili mwelekeo na kwenda kasi. Kama ungekuwa karibu yake ungesikia mapigo yake ya moyo yalivyokuwa yakidunda.
    Aliishika ile simu na kuanza kutetemeka, alijiuliza kuwa ataanzaje kumweleza misiba ile miwili. Simu iliita mpaka inakatika akiwa bado ameshikilia, baada ya simu kukatika ndipo akashtuka.
    “Ohh shit,” alisema kwa hasira.
    Mara iliita tena na safari hii aliipokea na kuzungumza.
    “Hallo.”
    “Ohh my sweet heart vipii? Mbona hupokei simu au una mtu mwingine? Usiache nikafa kwa presha bure hebu nieleze kwa nini hupokei simu au umeshanichoka… yaaa…ni..”
    Malaika Mweusi hakumaliza alianza kulia upande wa pili kitu kilichozidi kumpa ugumu Anderson.
    “Si…si hivyo nini najua unipeni.”
    “Hapana Malaika wangu hakuna kitu ninachokipenda kama pendo lako nipo tayari kufa ili nisikupoteze wewe ua la moyo wangu, kato la kiu yangu, baridi la joto langu.”
    “Sasa kama ni hivyo kwa nini umechelewa kupokea simu mpaka unanipa presha bure?”
    “Kuna tatizo?”
    “Tatizo tatizo gani tena Yahillah?”
    “Mama amepatwa na ajali.”
    “Mungu wangu nisaidie aja wako, ajali imetokana na nini na vipi hali yake inaendeleaje?”
    “Presha ilimpata ghafla akaendesha moja kwa moja akagonga mti hali yake si nzuri na hajapata kauli mpaka sasa tangu apate ajali.”
    “Ooh maskini nakufa mie…sasa mpaka muda huu mmempa msaada gani?”
    “Yupo kwenye matibabu ya hali ya juu na madaktari wanahangaikia kuokoa maisha yake.. wewe kwa sasa upo wapi?”
    “Nipo Dubai kesho asubuhi nitarejea ili nije kumuuguza mama. .ooh maskini kipenzi changu mama mkwe wangu. Mungu ampe afueni ili apone haraka mwambie mama nampenda sana,” maneno ya Malaika yalikuwa kama mkuki kwa Anderson lakini alijikaza kiume ili asijulikane.
    “Kwa hiyo dear nikutegemee kesho?”
    “Yaani ingekuwa ni uwezo wangu nisingekuja leo hiihii ila naomba uendelee kunijulisha maendeleo ya mama.”
    “Sawa, ngoja nikuache ujiandae na safari.”
    “Sawa mpenzi usiku mwema, samahani hapo kwani uko hospitali au nyumbani?”
    “Mmh nipo nyumbani nimerudi muda sasa hivi.”
    “Ok usiku mwema.”
    “Nawe pia, bai.”
    Baada ya ukata simu Anderson alishusha pumzi ndefu kama ameshusha mzigo mzito, alijiuliza kuwa akija akikuta kuna msiba sijui itakuwaje au naye ndio presha itampanda liwe pigo la tatu takatifu.
    Usiku kucha akupata usingizi akipanga mipango ya kumpokea Malaika Mweusi na namna ya kumweleza kifo cha mkwewe na mdogo wake bila ya upata mshituko wowote ambao utaleta madhara yeyote. Mpaka kunakucha alikuwa macho akipanga hili na lile ambayo yote aliyaona hayafai.
    Saa 12.00 alfajiri alikuwa kwenye uwanja wa ndege wa kimataifa wa Mwalimu Nyerere zamani Dar es Salaam International Air port kumsubiri kipenzi chake Malaika Mweusi.
    Malaika Mweusi aliwasili hapo uwanjani saa moja na dakika kumi na kulakiwa na mumewe mtarajiwa Anderson.
    Baada ya kukumbatiana na kupigana mabusu na kujuliana hali katika siku zile walizopoteana machoni, swali la Malaika lilimchanganya Anderson.
    “Enhe, mpenzi vipi hali ya mama?”
    “Mmh hajambo kidogo,” alijibu kwa sauti ya chini.
    “Mbona una sita kuna mabadiliko yeyote ya hali yake tangu jana?”
    “Aaah! kidogo afadhali.”
    “Sasa mpenzi breki ya kwanza ni hospitali kwa mama mkwe.”
    “Hapana mpenzi kwanza tuanzie nyumbani kisha hospitali.”
    “Hapana, haiwezekani, kwani kuna nini tukienda moja kwa moja hospitalini?”
    “Si unajua asubuhi kunakuwa na masuala ya usafi. hivyo haitakuwa vema ni bora tusubiri kidogo.”
    “Bora usafi unikute palepale lakini siwezi kwenda nyumbani mpaka nikamuone mama, tafadhali nipeleke hospitali alipolazwa,” Malaika alikuwa mbishi.
    Anderson hakuwa na ujanja ilibidi atafute njia nyingine ya kumdanganya ili warudi nyumbani na mambo yote atayajua akikapo huko.
    “Ni hivi mpenzi mama yupo nyumbani ndipo anapopata matibabu.”
    “Mbona sikuelewi, mara hospitali mara nyumbani nishike lipi sasa?”
    “Nyumbani si unajua tena mpenzi nimechanganyikiwa.”
    “Pole sana mama anauma sana siwezi kueleza jinsi nilivyoumia.”
    Walikubaliana kwenda moja kwa moja hadi nyumbani ambapo ni ukweni. Wakiwa njiani Anderson alikuwa na mawazo ya hali ya Malaika Mweusi atakapogundua mkwewe si mgonjwa bali ni marehemu.
    Gari lilisimamishwa mbele ya geti la nyumba wa wazazi wa Anderson na baada ya kufunguliwa waliingia na gari ndani. Mazingira ya pale yalimshangaza haikuwa hali ya ugonjwa bali ni msiba. Wakati wakiteremka kwenye gari Malaika alimuliza Anderson.
    “Dear kuna nini kinaendelea mbona sielewi?”
    “Uuu…unajua…mama..ma..mama”
    “Mama kafanya nini tena mpenzi? Mbona sikuelewi?”
    “A..a..me..me.”
    “Niambie ukweli mama amefanya nini..mbona unielezi ukweli mama amefanya nini?”
    “Samahani mpenzi …mama amefariki.”
    “Aaa maskini roho yangu.”
    Malaika mweusi alianguka chini na kuzirai, ilibidi ifanywe kazi ya kumwagia maji ya baridi ili kurudisha fahamu zake na baada ya kurudiwa na fahamu alianza kulia tena bila ya kujua msiba si wamama mkwe tu bali na shemeji yake. Taarifa za msiba zilisababishwa akimbizwe hospitali lakini hali yake ilikuwa nzuri kwa muda mfupi na kurudishwa msibani.
    Malaika aliamua gharama zote za mazishi ziwe juu yake, yalikuwa ni majeneza yote mawili ya gharama kubwa ambapo kila moja lilikuwa milioni moja na nusu yalikuwa yamenakshiwa kwa dhahabu. Mazishi yalikwenda vizuri na yalifanyika kwenye ua wa nyumban.
    Baada ya mazishi ya tofauti makaburi hayakufukiwa na badala yake, juu ya kaburi kiliwekwa kioo kikubwa, yalikuwa ni mazishi ya aina yake yaliyoachwa simulizi midomoni mwa watu.
    “Baada ya mazishi Malaika Mweusi alitaka kujua kifo cha shemeji yake kimetokana na nini?”
    “kutokana na maelezo aliyoyaacha mwenyewe aliamua kujiua baada ya kugunduakuwa ameatrhirika.”
    “Si kweli,” Malaika alikataa.
    “Una maana gani?” Anderson aliuliza.
    “Kwa nini ukubali kirahisi namna hiyo?”
    “Kwa nini usiamini?”
    “Labda watu wamemuua na kushinikisha amekufa maji.”
    “Maneno yako yanaweza kuwa na ukweli ndani yake lakini kuna ugumu kwani hati ya mwandiko ni wa mdogo wangu na mwandiko wake naufahamu vizuri.”
    “Au mmemnyanya paa?”
    “Waala, yaani jana ndio nimejua ameathirika.”
    “Sasa mpenzi mipango yetu tuisimamishe mpaka hapo tutakapo panga baadaye.”
    “Lakini tusichelewe si unajua majonzi juu ya majonzi sina mwingine wa kuniliwaza ila ni wewe?’
    “Hilo nalielewa ndio maana nipo pamoja na wewe katika kipindi chote kigumu cha majonzi kwani lako ndio langu.”
    “Ndiyo maana nikakuita Malaika Mweusi uliyeletwa duniani kwa ajili ya kunifariji mtu kama mimi.”
    “My sweet hivi sasa sisafiri tena hadi nihakikishe upo katika hali yako ya kawaida.”
    “Sawa mpenzi.”
    Malaika Mweusi alikuwa karibu na Anderson safari ile alilala siku zote kwa mchumba wake lakini ilikuwa kama kawaida yake kuondoka saa kumi alfajiri. Anderson alipenda kujua shughuli za Malaika Mweusi.
    “Ni kweli nakupenda na ni vizuri kuelewa utajiri wangu umetokana na nini, lakini ni haraka sana kwa kuwa tupo pamoja taratibu utanielewa tu.”
    “Kwa nini usinieleze tatizo ni nini?”
    “Utanipenda?”
    “Hilo halina kificho.”
    “Unaniamini?”
    “Nakuamini kwa asilimia mia moja.”
    “Hapana hunipendi.”
    “Kwa nini unasema hivyo?”
    “Kwa nini tubishane kwanye jambo ambalo liko wazi?”
    “Basi mpenzi nimekuelewa.”
    “Si hivyo darling kama hatuaminiani au hauko tayari kunisikiliza kuna umuhimu gani wa kuwa pamoja?”
    “Usifike huko mpenzi nimekuelewa naomba unisamehe sipendi kukudhi kwani itakuwa sawa na kuiudhi nafsi yangu.”
    Anderson alijikuta hana kauli ya kuhoji chochote cha Malaika Mweusi kitu ambacho kilimtatiza. Japokuwa hakuna alichokikosa kutoka kwa Malaika Mweusi, alipata kila alichotaka huku akilelewa kama yai.
    Malaika Mweusi alionyesha mapenzi ya dhati kwa Anderson na kuwa karibu naye katika kipindi chote cha majonzi alimpa ahadi nyingi tu watakapofunga ndoa yao ahadi zilizomtia wazimu Anderson.
    Mara nyingi Malaika alipokuwa akienda kulala kwa Anderson alikwenda bila mkoba wake, kitu ambacho Anderson alikuwa amekizoea. Ilikuwa ni jambo la ajabu siku moja Malaika alipokwenda kulala akiwa na mkoba wake, kitu kilichomfanya Anderson kukosa usingizi kwa kutaka kuchunguza kulichokuwa ndani ya mkoba kwani haikuwa kawaida.
    Alimtegea Malaika Mweusi alipokuwa amelala kwenye usingizi mzito, aliuchukua mkono wake aliokuwa ameuweka juu ya kifua chake aliuweka juu ya mto na kunyanyuka taratibu hadi kwenye mkoba uliokuwa juu ya droo ya kitanda.
    Mawazo yake yalimtuma Malaika anajishughulisha na biashara haramu iliyompa fedha nyingi kwani ni vigumu kwa msichana mdogo kama yule kuwa na pesa kiasi kile ni kazi au biashara ya dawa za kulevya.
    Kwa mafunzo yake ya kijeshi aliweza kujitoa kwa Malaika bila kujijua, aliuchukua ule mkoba na kuufunga taratibu kwa tahadhari kubwa.
    Ndani ya mkoba ule kulikuwa na pesa nyingi packeti mbili za glovu, kichupa kidogo cha pafyumu kilichokuwa nusu kilichokuwa na marashi ya Kirusi, alijiuliza zile glovu za nini. Kabla hajafanya kitu Malaika alishtuka usingizini kwa haraka Anderson aliingia na ule mkoba chini ya uvungu wa kitanda.
    Malaika mweusi alipoangalia pale kitandani alijiona yupo peke yake aliamua kumuita Anderson kwa sauti ya kati.
    “Sweetie..”
    Anderson alikaa kimya chini ya uvungu huku akijiuliza maswali mengi kuhusu vile vitu vina maana gani, aliona wazi kabisa Malaika anajihusisha na biashara haramu ya madawa ya kulevya. Hofu ilimuingia endapo Malaika atagundua yupo uvunguni? Tena na mkoba wake atamuelewaje.

    Itaendelea
    • Blogger Comments
    • Facebook Comments

    0 maoni:

    Post a Comment

    Item Reviewed: HADITHI: MALAIKA MWEUSI SEHEMU: 06 Rating: 5 Reviewed By: 2jiachie Online
    Scroll to Top