• Latest News

    June 26, 2016

    HADITHI: MALAIKA MWEUSI SEHEMU: 10


    MTUNZI: Ally Mbetu ‘DrAmbe’
    ILIPOISHIA:
    Mlio wa simu ulimshtua mkuu wa upelelezi aliyekuwa katikati ya usingizi, alipotupa macho yake kwe nye saa ndogo iliyo kuwa juu ya droo ya kitanda ilimuonyesha kuwa ni saa kumi na robo usiku ikiwa ni nusu saa tangu amsindikize Malaika Mweusi.
    Aliinyanyua saa yake iliyokuwa pembeni ya mto alio kuwa ameulalia, aliichukuwa simu ilimuonesha inatoka kwa mmoja wa vijana wake. Simu ile ilimshtua sana na kujiuliza kuna habari gani tena.
    Alibofya cha kupokelea na kuzungumza kwa sauti ya uch ovu kwani shughuli ya usiku haikuwa ya kitoto ilimnyongonyesha mwili wote.
    Mwanaume yeyote asingeweza kujizuia kutangaza ndoa kwa binti huyo aliye onekana kutoka katika familia ya kitajiri. Akizungumza kwa sauti ya kivivu :
    " Ndiyo nakupata leta habari."
    "Mkuu mambo yameharibika. "
    " Nani tena?"
    SASA ENDELEA...
    " Hakimu ."
    "Ooh Mungu wangu!.. hii sasa inatisha ! tukutane ofisini sasa hivi."
    Anderson alikwenda bafuni kuoga haraka haraka na kubadili nguo, wakati akitoka nje aliuona mkoba wa Malaika Mweusi ukiwa juu ya kochi.
    Wakati akitoka aliwaza sana kuhusu ile pochi ya Malaika Mweusi.
    " Aah kumbe jana alisahau pochi yake sio mbaya ataukuta jioni. "
    Alikwenda hadi kwenye banda la gari yake na kulichukua tayari kwa safari ya ofisini. Saa yake ya mkononi ilimuonyesha kuwa ni 11:35 alfajiri. Akiwa njiani aliwaza mambo mengi kuhusu vifo vya kutisha vya mfululizo ni vifo ambavyo vinamchanganya yeye na vijana wake.
    Alipofika ofisini alimkuta ofisa mpelelezi na vijana wake wakiwa wameashafika ofisini. Alipoingia wote walisimama baada ya kukaa aliwaamuru nao wakae chini.
    "Ndio jamani leteni habari."
    " Mkuu kama uliovyosikia yule hakimu ameuwawa si chini ya saa sita zilizopita. "
    " Saa sita ina maana ilikuwaje hadi ikachelewa kujulikana?"
    "Inavyo semekana amekutwa amekutwa amekufa katika gari lake ambalo lilkuwa limeegeshwa pembeni mwa barabara."
    "Ni nani aliyegundua mwili wa marehemu kwenye gari?"
    "Ni askari wa dori ambao walikuwa wanakipita kila mara lile gari, walipoamua kulichunguza ndipo walipogundua ni mwili wa hakimu.”
    "Lakini ni lazima tukubali kuwa tumefanya uzembe wa hali ya juu kutokana na kifo cha hakimu."
    " Kwa kweli bosi sidhani kama tumehusika pamoja na muuaji kutoa vitisho miezi miwili iliyopita nina imani tulimpa tahadhari na kumwelekeza sehemu na muda anaotakiwa kuwa nje ya nyumba yake nina imani kifo chake amekitengeneza yeye mwenyewe."
    “Sawa lakini muuaji ni nani? hivi vifo vinahusiana na nini?"
    " Sidhani lakini la muhimu tuwahoji wale ndugu wa yule bwana, inasemekana hakuwatendewa haki na muuaji alihidi pindi hakimu akipandisha , basi sheria itamuhukumu yeye."
    “'Lakini si tuliwahoji mapema wao wakasema hawana uhusiano wowote wala tarifa yoyote kutoka kwa muuaji?"
    " Kwani mara ya mwisho hakimu alikuwa wapi?"
    "Job Pub"
    "Sawa, kuna umuhimu wa kuwahoji watu waliokuwepo pale JobPub ili kujua kuwa aliondoka saa ngapi na aliongozana na nani."
    " Sawa mkuu tutaifanya kazi hiyo."
    " Haya majibu nayataka kabla ya saa moja usiku sawa jamani?"
    Mkuu wa upelelezi Anderson aliagana na vijiana wake na kuondoka kurudi nyumbani huku akiwa amejawa na mawazo mengi kuhusu mauaji ya kutisha, alijiuliza muuaji ni nani.
    “Kama kamuua hakimu kwa ajili ya kupandisha sheria na hao wengine vifo vyao vimet okana na nini, kikiwemo cha mkewe na mwanaye mpenzi Gift.”
    Alijiapiza kuwa siku atakayo mtia mikononi muuaji huyo ama zake au za muaji. Alipofika nyumbani alikuwa amechoka akili na mwili, alijitupa kwenye kochi na usingizi mzito ukamchukua. Alishtuka usingizini majira ya jioni na kujiona amelala muda mrefu na ilikuwa imebaki nusu saa tu akutane na vijana wake kumpa taarifa za hakimu aliyeuwawa usiku wa kuamkia siku hiyo.
    Kama kawaida alikwenda kuoga na kubadili nguo tayari kwenda ofisini, kilichiomvutia wakati anataka kutoka ni mkoba wa Malaika Mweusi. Aliangalia saa yake ilimuonyesha bado dakika ishirini, alijua ni muda wa dakika kama tano hivi kwa mwendo wa gari angefika ofisini.
    Aliamua kuipekua ile pochi ili ajue kuna vitu gani pengine angegundua siri yoyote kuhusu msichana yule kutokana na siku moja kukutana na vitu vilivyo mchanganya kwenye pochi ya Malaika. Alijua kuwa ule ndio wakati wa kufanya uchunguzi wa kina .
    Dakika kumi zingemtosha kufanya upekuzi wa harakaharaka , ndani ya lile pochi alikuta na cheni isiyopungua thamani ya shilingi milioni mbili na nusu simu ya mkononi aina ya samsung yenye thamani ya shilingi milioni moja na nusu lakini ilikuwa haina laini.
    Katika kimfuko kidogo alikuta kijitabu kidogo (note book) alikifungua nakuanza kukisoma karatasi moja baada ya jingine. Ilionyesha namna ya miradi yake mingi yenye thamani ya mamilioni ya shilingi. Aliendelea kusoma kalatasi za mbele alikut5ana na majina ya watu yaliyoandikwa na wino wa bluu.
    Lakini asilimia kubwa ya majina hayo yalikuwa yamezungushiwa wino mwekundu na majina mawili tu ndiyo yaliyo kuwa hayajazungushiwa wino mwekundu.
    Majina yale yaliushtua moyo wake na kusababisha mwili wote kusisimka na jasho jembamba likimvuja juu ya paji la uso. Aliyarudia yale majina zaidi ya mara tano na jibu likuwa lilelile alichokisoma machoni mwake kilikuwa sahihi.
    Yalikuwa ni majina baadhi ya wale wote waliouwawa na kumchanganya na kushindwa kumtambua muuaji na mbele ya majina yale kulikuwa na tarehe na siku mauaji yaliyofanyika. Ndani ya majina yale kulikuwepo jina la marehemu mama yake, siku na tarehe aliyouwawa , japo alijuwa mama yake alikufa kwa ajali ya gari.
    Jina jingine lilikuwa la mdogo wake aliyeuwawa katika mazingira ya kutatanisha. Mwili wake ulikutwa kwenye bwawa la maji machafu.
    Pia tarehe ya vifo vya mkewe na mwanaye vilivyotokea siku moja ambavyo vilimuuma sana na kumchanganya akili kwani mkewe aliuawa kikatili kupasuliwa matumbo na sehemu za siri na kisha kupigiliwa kipande cha mti.
    Alikumbuka alivyouapia mwili wa mkewe na mwanaye siku za kuuaga kwamba atamtafuta muuaji na kutia hatiani kwa mkono wake mwenyewe.
    Alijikuta katika mawazo mengi juu ya kile kitabu cha majina na Malaika Mweusi vina uhusiano gani.
    Ajiuiiza kama atakuwa amehusika na vifo vile au la, hakukubaliana na akili yakekuwa Malaika Mweusi anahusika kwa vile alikuwa ni msichana aliyemuamini na kumuona kuwa ndiye aliyeziba pengo la marehemu mkewe hadi akafikia hatua ya kumtambulisha kwa wazazi wake ambao nao waliwapa baraka zote ili wafunge ndoa.
    Kile kitabu kiliichanganya a kili yake, kwani hata mama yake kabla ya kifo chake alionyesha mapenzi mazito kwa Malaika Mweusi na alimsifia mwanaye kwa chaguo lake zuri la msichana mzuri mwenye tabia njema.
    Alijikuta akisema kwa sauti :
    "Hapana haiwezekani Malaika Mweusi akafanya hivi ila nina imani atakuwa anamjua muuaji lazima nipate ukweli kupitia kwake."
    Jasho lilikuwa linamtoka chapachapa kama alifungiwa katika chumba chenye joto kali aliendelea kusoma kile kitabu na majina ya mwisho mawili yaliyobaki ambayo hayakuwa yamezungushiwa wino mwekundu, lilikuwepo jina la baba yake mzazi alijikuta akibwatuka.
    “Ha! Na baba?" Tarehe iliyopo mbele ya jina la baba yake ilikuwa ni siku ileile alisema tena kwa sauti:
    "Hapana haiwezekani na baba tena hapana."
    Alitoa simu yake ya mkononi na kubonyeza namba za baba yake ili kumjulisha awe makini kwani kifo kilikuwa kinamnyemelea. Alipopiga iliita bila kupokelewa mpaka ikakatika. Alijikuta akitoka kwa mwendo wa kuruka hadi katika gari lake na kuliondoa katika mwendo wa kasi mithili ya ndege za kivita ili kuwahi kuokoa maisha ya baba yake.
    Ndani ya dakika ishirini alikuwa anaelekea kwa baba yake, aliachana na njia kuu na kufuata njia ndogo kuelekea kwa wazazi wake. Kwa vile njia ilikuwa ni ya kupita gari moja mbele yake kulikuwa na gari limeharibika.
    Hata bila ya kuchomoa funguo ya gari aliteremka na kuanza kukimbia kuelekea kwa baba yake, njiani alikutana na mwanamke kama Malaika Mweusi, lakini hakumjali zaidi ya kuwahi kuokoa maisha ya baba yake. Nyumba ya baba yake ilikuwa giza aliingia ndani ya geti na kwenda moja kwa moja hadi ndani, alimuita baba yake lakini hakukukuwa na majibu.
    Alikwenda hadi sebuleni na kuwasha taa ilikuwa tupu na hakukuwa na mtu yeyote, alielekea chumbani kwa baba yake.
    Mlangoni alikutana na michirizi ya damu lakini chumbani kwa baba yake kulikuwa na giza. Ile damu ilimfanya aione hali ya hatari mbele yake
    Alitoa bastola na kuingia kwa tahadhari kubwa alipapasa ukutani na kufanikiwa kuwasha taa hakuamini macho yake palepale alishuhudia mwili wa baba yake ulikuwa umelazwa kitandani ukiwa mtupu kama alivyozaliwa.
    Sehemu zake za siri zilikuwa zimetenganishwa na kisu kilikuwa kimemchoma katikati ya moyo wake, macho yalikuwa yamemtoka akionyesha kuwa amekufa kwa mateso makali. Damu ilikuwa mbichi na mwili wake ulikuwa bado una joto. Chumba chote kilikuwa kinanuka damu mbichi.
    Anderson aliuvamia mwili wa baba yake na kulalia na huku akiendelea kuapa atamshikisha adabu aliyetenda kosa hilo. Alitoka harakahara ili aanze msako wa Malaika Mweusi ili apate ukweli wa vifo vyote. Lakini alikataa katakata muuaji anaweza kuwa mpenzi wake.
    Kwa vile nguo zake zilikuwa zimetapakaa damu ya baba yake aliwapigia simu vijana wake waje kuchukua mwili wa marehemu baba yake kuupeleka hospitali.
    ****
    Anderson alipokuwa njiani anarudi nyumbani alijawa na mawazo mengi juu ya ile note book ya Malaika Mweusi ina uhusiano gani na mauuaji yaliyotokea. Akili na mawazo vilishindana na alichokuwa anafikiria, aliwaza:
    “Hivi kile kitabu kina maana gani? Inawezekana Malaika Mweusi akawa ni muuaji? …. Hapana …..Si Malaika atakuwa ni mtu mwingine ….. lakini muuaji anamjua sina budi kuyaweka mapenzi pembeni nimbane anieleze muaji ni nani.”
    Alisimamisha gari mbele ya nyumba yake na kuwahi kile kitabu ili apate ushaidi… kama kawaida mlango ulikuwa umerudishwa na taa ilikuwa ikiwaka huku muziki mwororo ukilindima kwa mbali.
    Hakuwa na swali la kujiuliza kuwa ni nani, alijua atakuwa ni Malaika. Harakaharaka aliwahi mezani kile kitabu lakini hakikuwepo. Alijilaumu kwa kuacha ushidi na kukimbilia eneo la tukio. Akiwa ameshika kiuno na nguvu zimemwishia baada ya kufanya uzembe wa hali ya juu kuacha ushaidi ambao ungemsaidia kumbana Malaika.
    Mara alitokea Malaika Mweusi akiwa amejifunga taulo akionyesha anatoka kuoga.
    “Ooh! My husband to be huyooo,” akiwa anamfuata kumkumbatia alishtuka kuona nguo za mpenzi wake zina damu.
    “ Ha! Sweet nini tena hiki?” Malaika alikuliza kwa mshangao.
    “Unamuuliza nani, hujui?”
    “Kama ningekuwa najua nisingekuuliza hebu nijulishe nini kimekusibu mume wangu? “
    “Naomba kile kitabu kilichokuwa juu ya meza.”
    “kitabu gani?”
    “Ulichokichukuwa .“
    “Mbona sikijui sweet”
    “Utanieleza majina yaliyokuwemo kwenye kitabu chako yanahusiana vipi na mauaji yote ya raia wasio na hatia na familia yangu yote.”
    “Sweet upo sawa mbona naona kama umelewa mbona maneno yako siyaelewi? “
    “Eti? “
    Kofi zito lilitua kwenye shavu la kushoto la Malaika Mweusi lililompeleka chini.
    “ Nataka kitabu na maelezo ya mauaji yote yaliyotokea la sivyo wewe utawafuata hao waliotangulia.”
    “Mpenzi mimi sijui lolote utaniumiza bure. “
    “Aha unafanya masihara eeh na damu za watu basi leo utanijua mimi ni nani ?”
    Alimfuta pale chini Malaika Mweusi alipokuwa amelala na kumnyanyua juu na kumuuliza kwa ukali.
    “Utanipa kitabu hunipi?”
    “Kitabu kipi na nikitoe wapi?” Malaika bado aliendelea kukataa.
    Anderson alimuongeza kofi jingine lililomtoa damu puani na mdomoni. Siku zote unapotaka kumuua nyani usimuangalie usoni. Alimfuata tena pale chini na kumnyanyua.
    “Nieleze nani kamuua baba yangu?”
    “Sijui.”
    “Teddy nitakuumiza sema ukweli,” Anderson mapenzi yote kwa Malaika yaliisha.
    “Sijui lolote wewe fanya upendavyo hata ukitaka kuniua niuue.“
    Kauli ile ilimzidi kumuongezea hasira Anderson alimtikisa kwa nguvu na kumsukumia ukutani Malaika Mweusi alijigonga kichwani na kupasuka.
    Damu nyingi zilimtoka akiwa mtupu na kumlaza kwenye zulia wakati huo alikuwa amelegea na kuhema kwa mbali.
    Aliwapigia simu vijana wake waje kumchukua, mara ghafla umeme ulikatika kwa dakika moja na uliporudi Malaika Mweusi hakuwepo.
    Itaendelea
    • Blogger Comments
    • Facebook Comments

    0 maoni:

    Post a Comment

    Item Reviewed: HADITHI: MALAIKA MWEUSI SEHEMU: 10 Rating: 5 Reviewed By: 2jiachie Online
    Scroll to Top