• Latest News

    July 07, 2016

    HADITHI: MALAIKA MWEUSI SEHEMU: 13


    MTUNZI: Ally Mbetu ‘DrAmbe’

    ILIPOISHIA:
    Nilimweleza yote bila ya kumficha kitu, alitikisa kichwa na kusema:
    “Ugonjwa huu auhusiani na kubakwa bali ni vimelea ambavyo vimepandikizwa. Katika hospitali za kawaida usingepona kwani sehemu zako za siri zingeoza kabisa na hatimaye utumbo pia mwisho wake ungekufa.”
    SASA ENDELEA...
    “Walinipandikizia kivipi?"
    " Hii ni dawa hatari sana sijui aliyekupaka sehemu za siri ameitoa wapi pia inaonekana aliyefanya hivi alikuwa amedhamiria kukuua."
    Kusikia vile moyo wangu ulinilipuka na kujiuliza hivi hawa nimewakosea nini hasa mpaka wafike hatua ya kutaka kuniua.
    “je, gharama zake utaziweza?" aliniuliza.
    ‘Kwani ni shilingi ngapi?"
    "Mmh! Sijui kama utaiweza hasa kutokana na kazi yako ya uchangudoa."
    'We nieleze nikishindwa si basi siyo kazi yangu.”
    "Milioni mmoja na laki saba tena nimekupunguzia kutokana na hali yako ya ugonjwa huu, dawa zake ni lazima uchanganye na dawa zaidi ya saba na matibabu yake halisi ni shilingi milioni mbili na laki mbili."
    Baada ya kuniambia vile nilishusha pumzi japokuwa hela nilikuwa nayo lakini matibabu ni bora zaidi ya pesa ambazo zinatafutwa.
    “Ndiyo nitalipa.”
    “Sasa lini utaanza matibabu?"
    "Hata sasa hivi niko tayari."
    "Pesa unayo hapa?"
    “Hapa nina laki tano nyingine nitaleta."
    "Sasa sikiliza binti nataka nikusaidie na wewe unisaidie," alisema daktari.
    "Unisaidie kivipi na mimi nikusaidie kivipi?"
    "Nitakutibu bure tena ndani ya wiki moja hali yako itakuwa nzuri."
    "Eeh na wewe nikusaidie nini?" Wazo langu kunitaka kimapenzi japokuwa sikuamini sana kwa vile sehemu zangu za siri zilikuwa hazitamaniki.
    “ Kuna kazi moja ndogo ambayo nitakupa nina imani haitakuwa nzito kwako lakini yenye ujira mkubwa."
    “Kazi! Kazi ipi hiyo?”
    “ Kutokana na maelezo yako utanifaa sana tena sana kwani ulipokuwa ukikutana na mwanaume ulilipwa kiasi gani?"
    “Kwa wazungu ilikuwa dola mia hamsini mpaka mia mbili kwa waswahili ilikuwa elfu hamsini mpaka laki na nusu lakini mimi nilikuwa siwataki waswahili."
    "Basi kuna kazi yangu nitakulipa dola elfu mmoja kwa kila kichwa."
    "Kwa kichwa una maana gani?"
    "Utajua subiri upone kwanza, mbona hii kazi imewanufaisha wasichana wengi kama tungejuana mapema wala usingekumbwa na matatizo yote haya."
    Nilianza matibabu mara moja kwa kweli nilipata matibabu ya hali ya juu ndani ya siku mbili hali ilianza kuwa vizuri na ndani ya wiki mbili nilipona kabisa. Baada ya kupona nilikutana rasmi na Mr Rymond au kama anavyopenda kuitwa Mr Ray ndani ya ile hospital yake ambavyo tulikutana under ground kulikuwa na sebule kubwa yenye samani za kifahari.
    Aliniuliza natumia kinywaji gani, nilimweleza kuwa natumia pombe kali ambazo nilizoea kuzitumia .Alileta chupa kubwa kama mtungi aina ya whiski ikiwa kwenye kitololi kidogo alimimina kwenye glasi mbili kisha alinipa ya kwangu na yeye akabaki na yake.
    " Karibu sana," Dk Rey alinikaribisha.
    "Ahsante.”
    Tuligonganisha glasi zetu ili kuonesha upendo na kutakiana baraka ya kinywaji chetu.
    "Ndiyo binti kwa umbile lako na uzoefu wako kuna kazi mmoja nitakupa, nina imani itakupa pesa nyingi kwa muda mfupi itategemea bidii yako."
    "Kazi ipi hiyo?"
    Kabla ya kunijibu kililia kitu kama alama ya kuashiria kuna jambo.
    "Samahani nakuja," alinitaka radhi na kuelekea chini ambapo aliniacha peke yangu nikiwa na mawazo mengi juu ya hiyo kazi aliyotaka kunipa.
    Malipo manono kiasi kile na ule usemi wa kila kichwa kimoja dola 1000 alikuwa na maana gani. Nilitulia huku nikikata maji taratibu kama mamba mzee . Baada ya dakika kama tano alirudi na kunitaka radhi tena.
    "Ooh ,samahani kwa kukatisha mazungumzo."
    "Bila ya samahani najua una majukumu mengi."
    "Ni hivi kwa kuwa unauzoefu mkubwa na kazi yako ya uchangudoa na ni msichana mwenye mvuto wa sumaku nina imani kazi yangu utaifanya vizuri."
    "Ni kazi ipi hiyo?"
    "Ni hivi, kazi mpya haina utofauti na kazi ya uchangudoa lakini tofauti yake hautokuwa ukifanya mapenzi."
    "Unafikiri kuna mwanaume atakaye kubali kukulipa pesaa yake bila ya tendo la ndoa?"
    'Swali lako ni zuri, shida yangu ni yule mtu ukishapatana naye usikubali akupeleke anapopataka yeye mwambie gharama ya chumba utalipa wewe kwa hiyo yeye ataona amepata mchekea, chakufanya utaenda naye hadi chumbani na kumuacha. Utamuachaje? Mkishaingia usipokee kwanza pesa yake mweleze akusubiri na wewe toka nje wala usirudi.
    Ndani ya gari utamkuta mtu atakulipa pesa yako muda uleule kazi itakuwa imemalizika kwako sasa itakuwa ni juu yako kutafuta mtu mwingine."
    "Sasa huyo mwanume atabaki huko chumbani akiwa anfanya nini?" nilitaka kujua.
    "Ndio maana nikakueleza kuwa utakuwa milionea kwa muda mfupi sana, maswali mengi hayana umuhimu nia imani tumeelewana sawa?"
    "Kwa kuwa una maadui sipendi upate matatizo kama yale unajua vizuri akumulikae mchana usiku atakuchoma nitakufanyia plastic surgery ili kutengeneza uso wako vizuri uvutie mara dufu ."
    Sikuwa na kipingamizi nilifanyiwa utengenezaji wa uso ndani ya miezi miwili nilikuwa mtu tofauti sana sikuwa tena yule Thereza unayemjua nilitengenezwa umbo la kimalaika kweli.
    Pua yangu ya asili ilikuwa ni pana lakini ilipunguzwa na kuwa nyembamba ya kisomali hata mama yangu mzazi kama angefufuka asingenitambua uso wangu ulichongoka. Baada ya kuwa sawa mara moja nilingia viwanja na safari hii sio kusimama barabarani bali kuagiza kinywaji cha gharama ni kwenye mahoteli makubwa .
    Haikuchukua muda mtu mmoja mwenye wadhifa alijipendekeza masharti yalikuwa yaleyale ya kumpeleka nitakapo mimi alikubali bila pingamizi niliongozana naye.
    Sharti nililompa atangulie nje nikiwa na sababu asijulikane ametoka na mimi ni moja ya masharti niliyopewa na Dokta Ray.
    Yule kibopa alitangulia nje baada ya dakika kama tano hivi nilimfuata na kumweleza aingie kwenye yeksi iliyokuwa nje kwa ajili ya kazi maalumu. Nilikwenda naye moja kwa moja hadi kwenye ile nyumba ya wageni ya Royal Light. Nilikodisha chumba na kupewa funguo niliongozana na kibopa yule hadi chumbani.
    Tulikaa wote kitandani akiniangalia kwa macho ya mahaba, nilimuomba radhi anisubiri nakuja baada ya muda si mrefu.
    "Basi usichelewe bibie."
    "Ondoa shaka mpenzi."
    Nilimuacha ndani na kutoka zangu nje, nilirudi ndani na ile teksi iliyotuleta ambayo ilikuwa bado inaningojea nje. Dereva alinipa dola 1000 kisha akaniuliza anipeleke wapi kwa vile muda ulikuwa bado unaruhusu. Alinihamishia katika hoteli ya Sea Cliff napo hata robo saa haikufika nilichukuliwa na kijana wa kiarabu akajipendekeza nikaondoka naye japo mwanzo aling’ang’ania sana tutumie gari yake lakini
    nilimdanganya kwamba nisingependa watu wajue nimeongozana naye alikubali kilimpeleka katika hoteli nyingine tofauti ambayo ipo karibu na maeneo ya White Cruse.
    Mpaka saa saba za usiku nilikuwa tayari nimelamba watu wanne nilirudishwa nyumbani kulala wakati huo nilikuwa nimepanga maeneo ya Magomeni Chemchem kwa walima mchicha.
    Niliona kama maajabu vile yaani kazi ya saa tano nilikuwa nimeingiza dola za Kimarekani elfu nne. Kazi ile nilipangiwa kuifanya mara tatu kwa wiki, ijumaa, jumamosi na jumapili. Siku nyingine nilishinda nyumbani kujipumzisha.
    Nilipewa maelekezo kuwa nisijihusishe na kazi ya aina yoyote zaidi ya kupumzika lakini kila jioni ilikuwa ni lazima tukutane.
    Tulikuwa zaidi ya wasichana kumi hapo ndipo nilipojuana na mkeo mama Gift ambaye alitokea kuwa rafiki yangu mkubwa. Kwa kweli kazi yetu ilikuwa ni nzuri ndani ya miezi sita nilikuwa na pesa nyingi lakini hata hivyo siku zote nilikuwa najiuliza maswali yasiyokuwa na majibu juu ya wale wanaume tuliokuwa tukiwapeleka kwenye nyumba za wageni walikuwa wanafanya nini?

    Siku moja nilimdodosa Dokta Ray juu ya wale watu ndipo aliponipa siri hiyo lakini mwanzoni nilijua ni kweli kumbe ni uongo eti wao wanadili na wauzaji wa madawa ya kulevya hivyo wale wanaowapeleka ni wateja wao wanatujua wanakuja kwa njia ya kututongoza na tunapowapeleka kwenye nyumba za wageni na kuwaacha kuna watu ambao wakwenda kuwauzia yale madawa ya kulevya.
    Pesa nyingi nilizozipata nilijenga nyumba kubwa maeneo ya Kunduchi na kununua magari mawili ya kutembelea na pesa nyingine niliweka benki. Siku moja nilipita katika maeneo ya kijiweni kwangu kwa zamani niliwakuta washirika wangu hakuna hata mmoja aliyenitambua.
    Sio siri roho iliniuma kwa jinsi nilivyowakuta niliwapa pesa za kutosha na niliporudi nyumbani nilichukua nusu ya pesa zangu na kununua maeneo sehemu mbal mbali na kuamua kujenga vituo kwa ajili ya watoto wa mitaani . Ndoto yangu ilikuwa mara wamalizapo masomo yao wakute nimeshajenga viwanda ili wafanye kazi.
    Wakati huo nilikuwa naendelea kazi yangu ya kusaka wateja wa madawa ya kulevya kwa muda mfupi jina langu lilikuwa kubwa ndani na nje ya nchi kutokana na kutoa misaada mbalimbali kwa watoto wa mitaani. Nilipata wageni wengi kutoka katika mashirika yasiyo ya kiserikali ya nchi za nje na kutaka kujua shughuli zangu naziendeshaje.
    Niliwaeleza na hapo misaada mingi ilipofumuka na ndipo nilipozidi kujiendeleza ikiwa pamoja na kupata mikopo iliyonisaidi kujenga viwanda vidogo vidogo. Kwa mwaka mmoja NGO'S za nje zilikuwa zikinitumia dolla za kimarekani laki tano hizi zilinisaidia kuboresha miradi yangu na kupanua shughuli zangu.
    Wakati huo rafiki yangu mama Gift alikuwa na mpenzi wake ambaye walifikia
    hatua ya kutaka kuoana lakini mara ilitokea kutoelewana na yule mpenzi wake ilionesha mkeo alikuwa amepunguza mapenzi.
    Kwa kuwa tulikuwa mashoga ilibidi anitumie mimi ili nimueleze tatizo linalofanya mpaka penzi lao kuyumba nilijitahidi kwa kadri ya uwezo wangu kuwapatanisha lakini mkeo alinieleza kuwa niachane nae.
    Nilikuwa namuonea huruma sana yule kijana nilijaribu kumliwaza, alinieleza nimweleze nini anachotaka chochote kile atampatia ili tu arudishe penzi lao kama zamani.
    Nilipomweleza mkeo mama Gift kwa kuwa alikuwa shoga yangu mkubwa, ilibidi anieleze kuwa yeye ni mchumba wa mtu na mchumba wake ni ofisa wa jeshi la polisi upande wa upelelezi ambaye alikuwa msomoni Russia amerudi.
    Alinieleza hata hii kazi ya kukusanya wateja itamuwia vigumu kwani wakati wowote atakuwa mke wa mtu. Kuwa ule urafiki wake na yule kijana anayeitwa Mac Donald alikuwa anafanya nae kwa wizi tu lakini mhusika mwenyewe alikuwa nje ya nchi.
    Ilibidi nimweleze ukweli Mac Donald juu ya penzi lao kulega, nilishangaa aliponiuliza kama nina mpenzi nilimjibu kuwa sina.
    Basi yule kijana akaniahidi vitu vingi endapo nitamkubalia kuolewa naye ili kumuonesha mama Gift. Kwa kuwa mimi nilijali msirahi nilimkubalia ndipo aliponinunulia lile gari langu la Lexus pamoja na kuniporomeshea jumba hii la kifahari.
    Mipango ya harusi iliendelea kama kawaida, siku mmoja nilikutana na mkeo mama Gift sikumficha nilimweleza ukweli juu ya uamuzi wangu na Mc Donald wa kunioa pia nilimweleza vitu alivyonipa ambapo nilimuona akionyesha hali ya unyonge fulani niliaga nae.
    Ndoa yangu iliwahi kufanyika kuliko ya kwao nilimtumia kadi ya harusi .Usiku wa siku ile nilipokea simu kutoka kwa mkeo ambapo niliongea naye
    "Ted vipi?"
    "Safi tu lete stori shemu hajambo?"
    "Hakuhusu."
    " Mmh! Unasemaje?"
    "Sikiliza Ted, elewa wazi Mac Donald ni mpenzi wangu na tulikuwa hatujaachana hivyo shoga kwa usalama wako achana naye."
    "Mbona sikuelewi? "
    "Huwezi kunielewa, umalaya tu, ina maana wanaume wameisha hadi umfuate bwana wangu?"
    "Wewe si mke wa mtu mtarajiwa?"
    "Kama hivyo? “
    "Subiri ndoa yako."
    "Ted huu si wakati wa mzaha, ama sivyo utajuta kuzaliwa hiyo ndoa yenu mtaifunga kwa Mungu .
    "Usinitishe.”
    ''Tutaona.'.
    ''Tutaona.'' alikata simu.
    Siku nne kabla ya kufunga ndoa nilitekwa kutoka nyumbani na watu wasiojulikana niliteremshwa kwenye gari na kufungwa kitambaa cheusi usoni.
    Nilipelekwa sehemu nisiyojulikana na kuteremshwa garini niliingizwa kwenye jumba moja na kufunguliwa kitambaa usoni, mbele yangu kulikuwa wanamume wenye miili iliyoshiba.
    Nilishangaa kuwepo sehemu ile nilijiuliza nimepelekwa pale kwa kosa gani kabla ya kupata jibu nilikatishwa na makofi yaliyotoka nyuma yangu.
    ''Shoga kiko wapi sasa tusilaumiane nilikueleza ukafikiri ni utani sasa ndoa yako utaifungia kwa Mungu,” ilikuwa ni sauti ya mkeo mama Gift aliyekuwa amevalia trak sut nyekundu na raba nyeupe.
    ''Kwani shoga tatizo ni nini kama ni Mac Donald mchukue na mimi uniachie uhai wangu,” mwanzo nilidhani utani lakini mpaka kufikia pale niliona kuna dalili mbaya mbele yangu.
    ''Mmh! Ndio unalijua hilo, ushachelewa.”
    Aliwaamuru wale vijana wa kazi wanivue nguo zote na kulazwa chali juu ya meza.Waliniweka kama vile mtu anayetaka kujifungua japokuwa sijawahi kujifungua.
    Wakiwa wamenishika barabara mama Gift alikuja hadi karibu yangu akiwa ameshika kisu kikubwa chenye ukali wa kutisha nilimsikia akisema huku akinishika sehemu zangu za siri.
    ''Hizi ndio sehemu zinazo kutia kiburi'', mara nilianza kusikia maumivu ya kuchokonolewa na kitu chenye ncha kali maumivu yalizidi kwani kisu kilizidi kuingizwa ndani zaidi katika sehemu zangu za siri, maumivu yalikuwa ni makali sana na sehemu zangu za mapaja nazo walizichanachana na kisu. Baada ya kumaliza unyama wake walichukua kipande cha mti na kunishindilia nacho damu zilinitoka kama ng`ombe aliyechinjwa.
    Maumivu yalikuwa makali nilimsikia mama Gift akiwaamuru wale vijana wake wanipige hadi niage dunia. Kipigo kiliendelea mpaka nikapoteza fahamu sikujua kilichokuwa kinaendelea.

    Itaendelea
    • Blogger Comments
    • Facebook Comments

    0 maoni:

    Post a Comment

    Item Reviewed: HADITHI: MALAIKA MWEUSI SEHEMU: 13 Rating: 5 Reviewed By: 2jiachie Online
    Scroll to Top