• Latest News

    July 07, 2016

    HADITHI: MALAIKA MWEUSI SEHEMU: 20


    MTUNZI: Ally Mbetu ‘DrAmbe’
    ...ILIPOISHIA:
    Dereva aling'oa gari kwa mwendo wa kasi kurudi Dar, njiani nlikuwa na mwazo mengi juu ya vita iliyo mbele yangu nilijua kazi imeisha anza. Kwa namana moja au nyingine niliona kazi yangu huenda ikawa nyepesi hatua za awali kundi la Marry White lipo hapahapa Tanzania na shughuli zake anazifanya Arusha.
    SASA ENDELEA...

    Nilipofika nyumbani nilibadili mavazi na kuvaa kama sister na msalaba mkubwa nilipotoka hata dereva alinishangaa.
    “Vipi sister unataka usafiri?’
    “Acha kujichanganya nipeleke New Africa Hotel.”
    “Aah kumbe ni sister.”
    “Nani alikuambia mimi ni brother?"
    “Sina maana hiyo yaani mtumishi wa kanisa.”
    “Utayajua yote we niwahishe.”
    Alisimamisha gari kwenye maegesho ya Hotel, niliteremka na kuingia ndani, nilikwenda moja kwa moja hadi mapokezi nilimkuta muhudumu wa kike.
    “Habari yako dada,” nilimsalimia.
    “Nzuri tu sister.”
    “Kuna wageni wangu nimeelezwa wapo hapa.”
    “Wapo chumba namba gani?”
    “Sikumbuki ila tarehe waliyoingia naikumbukai ilikuwa tarehe...” nilimtajia alipekua kitabu cha wageni.
    “Sister majina yanaanzia hapa angalia jina la mgeni wako,” niliinama na kuanza kuangalia majina ya wale wakora niliyaona na kuangalia namba za vyumba vyao. wakati narudisha kitabu nilimsikia yule muhudumu:
    “Sister tena unabahati wageni wako hao.” nilipogeuka nilikutana na kijana mmoja aliyejengeka mwili kimazoezi alikuwa amevaa fulana nyeusi ya kubana na msichana mwembamba. Walipotukaribia yule msichana muhudumu alitaka kuwaita, Nilimzuia na kumtaka akae kimya.
    “Waache wapite, pale yupo nani na nani?”
    “Ina maana huwajui wageni wako?” mhudumu wa mapokezi alinishangaa.
    “Ukweli hawa siwajui ila ninao wafahamu ni Marc na Puchu.”
    “Wacha wapumzike ili nikawaulize Marc na Zone wapo wapi,” nilitengeneza uongo.
    Nilitulia kwenye makochi mapokezi kama dakika tano, nilipoona ule ni muda muafaka nilikwenda moja kwa moja hadi chumba walicho ingia. Sikugonga nilikizusha kitasa ambacho kilikubali na kuusukuma taratibu lakini yenye kasi.
    Ajabu chumbani hapakuwepo na mtu zaidi ya nguo kuzikuta ovyo kitandani. Niliurudisha mlango na kukaa tayari kwa lolote. Mara walitoka bafuni kuoga wakiwa amekumbatiana waliponiona walishtuka kidogo yule msichana alisema:
    “Sister Marry White umekuja si ulituambia muda huu utakuwa Nairobi?”
    Lakini mwanaume alishtuka na kusema:
    “Hapana si Sister Marry White, huyu humuoni maji ya kunde?”
    “Mimi si Sister Marry White naitwa Thereza yule mliyetumwa na sister Marry White mje mniue,” mo;owajibu huku nikiondoa kilemba kichwani.
    Kusikia vile walitaharuki kama ukuta ungekuwa una upenyo wangejipenyeza ili kukimbilia.
    “Mungu wangu!” walisema kwa pamoja.
    “Msishangae, kwanza hebu nielezeni kabla ya maswali yangu. Mpaka sasa mmeshakusanya watu wangapi ambao mnawapeleka Arusha kwa ajili ya kuwanyonya damu na kuwachuna ngozi?”
    Swali langu lilizidi kuwachanganya macho yalinitoka pima. Mara nilisikia mlango ukigongwa nilimwonyesha yule msichana kwa ishara afungue. Msichana aliyekuwa amejifunga taulo lililoziba matiti na chini kuishia chini ya makalio alisogea hadi mlangoni.
    Wakati huo nilikuwa nimeshikilia bastola mkononi huku nikifunga kibambo cha kuzuia sauti. Alikuja akitetemeka nilimwambia kwa ishara kwa ukali kidogo afungue.
    Aliufungua mlango aliingia msichana mmoja mwenye umbile la kati kama langu alipoingia tu alimrukia shoga yake huku akisema mambo yote tumekamilisha hesabu imetimia jioni safari.
    Wakati huo shoga yake taulo lilikuwa limemdondoka kwa woga na kumwacha mtupu kitu kilicho mshtua yule msichana aliyeingia ambaye nilikuwa na uhakika ndiye Kallo
    Kallo alipotizama pembeni alishtuka nusra atimue mbio kurudi nje kwa woga. Niliwahi kuusukuma mlango kwa mguu alijibamiza nao na kuanguka chini damu zikimtoka puani na mdomoni.
    Aliponyanyuka aliangalia damu mikononi mwake inavyotoka puani na mdomoni nilimwita karibu yangu na kumueleza akae chini.
    “Kallo ukweli ndio yataowaokoeni na adhabu ya kifo ila ukifanya kiburi utasafiri kwenda ahera.”
    ''Kwanza umejuaje jina langu?''
    "Kaniambia Sister Marry White."
    "Ati?" alishtuka.
    'Huu si muda wa kushangaa, kwanza John yupo wapi?" swali lile lilizidi kumchanganya na kujiuliza nimewajuaje.
    "Sijui," alijibu kwa mkato.
    “Hujui wakati ndiye mwanaume wako mlie kuwa nae kwenye upumbavu wenu.. hivi na ninyi mkinyonywa damu na kuchunwa ngozi mngefurahi au mngekubali?" swali lingine lilizidi kuwachanganya zaidi.
    "Au umtoe mdogo wako au mwanao akachunwe ngozi na kunyonywa damu mngekubali?"
    “ Eti kaka Puchu?” mtoto wa kiume mdomo ulikuwa mzito nilimgeukia Kallo aliye kuwa karibu yangu.
    'En’he, Kallo naomba jibu zuri John yupo wapi?"
    "Nimesha kujibu sijui," alijbu kwa kiburi cha kike.
    "Hujui eeh, hebu simama."
    Alisimama nilijifanya kama nampa mgongo huku nikiongea kwa sauti ya chini"
    "Nimeisha...” kabla hajamalizia sentesi niligeuka na kelbu iliyompata sawasawa kwenye shavu la kulia na kumpeleka chini na kuzidi kumtoa damu kwa wingi mdomoni na puani
    Ile kelbu ilimfanya alegee, nilimfuata pale chini na kumkwida na kumuuliza kwa hasira zilizokuwa zimeshapanda vibaya, Nilimtikisa huku nikimuuliza kwa ukali.
    "John yupo wapi?"
    "Yupo n.. n.. nje."
    Nilishtushwa na teke zito la Puchu lililonipeleka chini kabla sijasimama aliniongeza mateke ya mfululizo kama manne lakini lililoniingia lilikuwa moja. Niliufyatua mguu wake mmoja na kwenda chini. Hapo chini tulishikana mwenzangu alikuwa na ubavu alininyanyua na kunitupa upande wa pili na kuidondosha bastola niliyo kuwa nimeichomeka kiunoni
    Puchu alinirukia na kunipelekea mashambulizi mazito. Siyo siri mwanamume yule alikuwa na mshipa japo ngumi zake nyingi nilizipangua lakini mikono iliwaka moto.
    Sikubahatika kujibu mashambulizi zaidi ya kurudi nyuma. Nilipofika ukutani Puchu alidhamilia animalize pale pale.
    Ngumi za mbavu za mfululizo zilinilegeza nilimwona akivuta ngumi nzito usawa wa shavu, kwenye masumbwi wanaita krosi ili animalize. Ngumi ile niliiona na kuinama mkono wake ulipiga ukutani nilimsikia akiguna. Nilimpiga teke la nyuma lililomfanya ajigonge uso ukutani, kabla hajageuka nilipitisha teke kwa chini na kumpiga sehemu za siri kwenye hashua.
    Alipiga kelele za maumivu na kupiga magoti nilimfuata na kumshika nywele zake na kugeuza shingo yake alionekana amelegea nilimuongeza ngumi kama kumi za mfululizo zilizomtepetesha kabisa, wakati nageuka nilikuta ndio kwanza cathy alikuwa bado yupo uchi wa mnyama akiwa ameshilia bastola yangu akitaka kunipiga risasi.
    Nilijirusha pembeni risasi zaidi ya nne zilimpata Puchu na kummaliza wakati najirusha kwa kujiviringisha hewani sikumpa nafasi Cathy ya kunipiga risasi nyingine nilichomoa kisu na kumrushia Cathy kilichompata sehemu ya moyo na kumuua pale pale.
    Ndani kulikuwa na maiti mbili ya Puchu na Cathy, nilijinyanyua mwili ukiwa unaniuma na damu zilikuwa zikinitoka puani na mdomoni. Niliokota bastola yangu na kisu changu.
    Nilichukua shuka kitandani na kujifutia damu na kumfuata kallo aliyekuwa bado amejilaza chini. Nilimshika na kumketisha ili ajibu maswali yangu, Mara nilisikia mlango ukifunguliwa nilinyanyuka haraka na kujibanza nyuma ya mlango.
    Kiliingia kipisi cha mtu kilichonyoa upara na mwili mkubwa uliojengeka vyema kimazoezi uliofichwa na fulani nyeusi ya mikono mirefu iliyo mbana na kuonyesha umbile lake vizuri.
    Nilijua ni John tu, aliponiona alishtuka nusra akimbie lakini niliwahi kufunga mlango kwa mguu kitu kilichozidi kumchanganya. Nilimweleza kwa ishara asogee mbele mbali kidogo na mimi. Lakini bila kutarajia teke lake la nyuma liliipiga bastola yangu pembeni.
    Kabla sijatulia nipange mashambulizi alikuwa ameshanifikia, mikono liliwaka moto nusu saa nzima hakuna aliyempata mwenzake, kila mtu alikuwa akishambulia na kuzui. John alibadili staili na kunivamia mzima mzima na kunikaba shingoni japo ngumi zangu zilimpata puani na mdomoni na kumtoa damu hakuniachia alinisukumia ukutani.
    Alinibana ukutani japo nilijitahidi kujitoa mikononi mwake alinizidi nguvu alinipigiza ukutani mara tatu mpaka nikaanza kuona kizunguzungu. Alininyanyua juu akiwa amenishikilia shingoni huku akiendelea kuniminya shingo huku akisema:
    “Mrembo utakufa kifo cha raha wewe hufai kuuliwa kwa risasi au kisu bali utakufa kwa busu."
    Alikuwa akininyonya damu zangu zilizokuwa zikitoka mdomoni, huku akizidi kuiminya shingo, nilijua shingo si muda mrefu itavunjika. Nilikumbuka mafunzo ya kupambana na mtu mwenye nguvu pale anapokuwa amekubana. Nilipepesa mikono yangu kama mfamaji na kufanikiwa kushika sehemu za macho hapo niliingiza vidole vyangu na kucha zangu ndefu zilimuingia barabara.
    Alipiga kelele za maumivu na kuniachia, nilianguka chini. Alishika macho yake niliyoyatia makucha, nilitumia nafasi ile kupeleka mashambulizi mfululizo sehemu za siri. Alipiga kelele huku akipiga magoti nilimaliza kazi kwa teke la kuzunguka lililompata chini ya kisogo na kuvunja sehemu ya nyuma, alianguka kama mzigo na kukata roho.
    Nilikaa chini kuvuta pumzi mwili wote haukuwa na nguvu kama angetokea adui mwingine angeniua bila taabu. Nilijunyanyua hadi mlangoni nikipepesuka na kufunga mlango kwa ndani ili asiingie mtu mwingine. Kallo alikuwa bado amekaa ilionekana Kallo hakuwa mzoefu wa shughuli zile kelbu moja tu ndio imemfanya vile, nilimnyanyua hadi bafuni na kumwagia maji. Hapo alipata nafuu aliweza hata kutembea peke yake. Nilimkalisha kwenye kitanda mikono nimemfunga na kamba na kuanza kumuhoji:
    “Nina imani umeona malipo ya kiburi cha wenzako nadhani hutapenda nawe kuwafuata nataka uniambie ukweli Dar mmekuja wangapi?”
    "Sita."
    "Nitajie majina?"
    "Mimi,Cathy, John, Puchu, Marc na Zone.”
    “Marc na Zone wapo wapi?"
    "Walitumwa waje kukuue wewe."
    "Wapi?"
    "Kwako au Kibaha."
    "Kibaha wangenipataje nami si makazi yangu?"
    "Ilikuwa kubahatisha kwani Doctor Ray inaaminika ndiye anayejua habari zako zote inasemekana ndiye aliyekutafuta.”
    "Vizuri, Mary Wahite alijuaje habari zangu?”
    "Hapo sijui."
    ''Mmevuna damu na ngozi kwa muda gani?”
    "Ni mwezi wa sita sasa."
    "Hadi sasa mmeshauza damu kiasi gani?"
    "Bado ndio tupo kwenye makusanyo vile vile mitambo ya kunyonya damu na kuisafisha inamaliziwa kufungwa, wiki hii hivyo kazi inaanza wiki ijayo.”
    “Hadi saa mmeisha kusanya vijana wangapi?"
    "Elfu sita."
    "Elfu sita! Wote hao? Mmewahifadhi kambi moja?"
    "Hapana wengi tumewaacha kwenye vituo vyao kwa udogo wa kambi yetu."
    "Kambini wapo wangapi?''
    ''Elfu mbili na mia tatu na leo tumekusanya mia mbili hivyo watakuwa elfu
    mbili na mia tano, ila mtambo ukianza ndani ya wiki mbili tutakuwa tumewamaliza wote kwani damu inatakiwa haraka."
    Habari zile zilizidi kuusisimua mwili wangu mpaka nywele zilinisisimka. Nilijikuta nikipata matumaini ya kuokoa damu za watu wasio na hatia japo sikujua nzito ulikuwepo mbele yangu.
    Lakini kwa uwezo wa Mungu niliamini nitashinda japo nilikuwa kwenye
    kundi la uovu la Father Gin. Niliamini uwezo wa Mungu kwani yeye ndiye mwenye aliyefanya majabu kuniingiza kundini niokoe walio taabuni katika mateso mazito.
    Niliamini kwa nguvu za Bwana ningeshinda uovu na kulisafisha jina la Kristo kwa
    wale wanaotumia kuvuli chake kuichafua dini yake na na manufaa yao kwa kuwatendea watu uovu.
    "En’he umeniambia leo umekusanya watu mia mbili?” nilimuuliza swali.
    "Eeh ndiyo."
    "Wako wapi?"
    "Wako vituoni mwao tutawapitia jioni."
    "Kambi yenu ipo wapi?"
    "Nje ya mji wa Arusha ukivuka Kijenge unakata kushoto kuna barabara ya vumbi ukiifuata utafika kambini kwetu."
    "We raia wa wapi?"
    "Tanzania."
    "Mtanzania halafu unatenda unyama kama huu?"
    ''Dada yangu mimi nilikuwa mhudumu wa kambi moja hapa Dar ya watoto wanaishi kwenye mazingira magumu tulichukuliwa sita kutoka vituo tofauti. Tukiwa tunawahudumia wale watoto hapo ndipo tulipopewa semina ya madhumuni ya kile kituo kuwa si kulea watoto bali kuvuna damu na ngozi na tulielezwa kuwa atayetoa siri ile atauawa
    “Kwa kweli dada yangu tuliishi katika mazingira magumu sana, mmoja wa wenzetu alitoroka kwenda polisi kutoa taarifa juu ya kile kituo. Huwezi kuamini kumbe Marry White anashirikiana na polisi. Mkuu wa polisi alimpigia simu mkuu wa kituo mR Cosmas alipokwenda ndipo alipomkuta mwenzetu pale polisi na kuelezwa alichokipeleka pale.
    "Tukiwa hatuna hili na lile kilipigwa king'ora tukakusanywa tulipokusanyika tulikuta Mr Cosmas akiwa amemshika mwenzetu mtupu kama alivyozaliwa na kuelezwa alichokifanya na adhabu yake alichunwa ngozi adharani akiwa hai na mwili wake kutupiwa mamba, Ooh! Maskini Devota alikufa kifo kibaya," sauti ya Kallo ilibadilika na kuwa ya kilio chenye majonzi, habari ile hata mimi ilionyesha napambana na watu wa aina gani.
    Kallo aliendelea kuongea kwa sauti ya majonzi na kilio kuonyesha jinsi gani kifo cha shoga yake Devota kilivyomuuma.
    “Huwezi kuamini dada kuna watu wana roho mbaya sijui nifananishe na nini nina imani wamemzidi shetani. Devota alichunwa ngozi mbele ya macho yetu kilio alicholia nilisikia maumivu moyoni. Moyo uliniuma kama vile mtu kaupasua kwa kisu butu bila ganzi vipande mbili.
    “Yaani kuna watu pale kambini wameandaliwa kwa kazi mbili yupo anayejiita Zimwi shetani yeye kazi yake kuchuna ngozi za watu wote wanaopewe adhabu. Pia yupo mtu mwingine mwenye mwili mkubwa hana tofauti na mzee Ole wa gazeti la Sani yeye huyu anajiita Roho ya chuma kazi yake kuua watu kwa kuwapasua na shoka katikati ya utosi au kukucharanga shoka kama vile wauza bucha. Kuna gogo maalum lililoandaliwa kwa kazi hiyo.
    “Umeshashuhudia mauaji mangapi zaidi ya Devota?”
    “Mmh, ni mengi...we acha tu dada yangu yanatisha si ya kusimulia.”
    “Unataka kuniambia wengine wote kosa lao ni hilohilo la kutokuwa waaminifu wa kikundi?”
    “ Hapana ..wapo waliokula njama ya kuua vitendea kazi, wengine kuuza silaha na mwingine aliyeuawa wiki iliyopita alitaka kumbaka mhuduma wa kambi.”
    “Vizuri unataka kunieleza mauaji ya Doctor Ray mmeyafanya kwa sababu gani?”
    “Ni hivi dada hili kundi tulielezwa ni watu waliojitenga kutoka kwenye kundi moja kubwa linaloongozwa na mzungu mmoja anayefahamika kwa jina la Father Gin, lakini si Father hasa bali ni mkuu wa majasusi.”

    ITAENDELEA
    • Blogger Comments
    • Facebook Comments

    1 maoni:

    1. Mbona hii hadithi ya malaika mweusi haiendelei?

      ReplyDelete

    Item Reviewed: HADITHI: MALAIKA MWEUSI SEHEMU: 20 Rating: 5 Reviewed By: 2jiachie Online
    Scroll to Top