• Latest News

    November 25, 2016

    Dume Suruali Darasa Kwa Kizazi Cha Digitali



    Dume Suruali

    Na John Joseph
    WIMBO wa Dume Suruali ndiyo inawezekana ukawa msemo kwa Watanzania wengi kwa kipindi cha miezi kadhaa ijayo, hiyo ni kutokana na mashairi yaliyoandikwa na mtunzi wa wimbo huo, Mwana FA akimshirikisha V-Money.

    Unazungumzia mwanaume anavyolalamika kulazimishwa kuhonga fedha kwa mwanamke. Mwan FA ambaye jina lake halisi ni bwana Hamisi Mwinjuma, amezungumza na gazeti hili kufafanua kile alichokiandika kwenye wimbo huo aliomshirikisha bi Vanessa Mdee:

    Lengo lako hasa ni nini?
    Ni kuwataka watu wasiwe wajinga kwa kuwa mapenzi ni hisia na siyo biashara. Matukio kama hayo yamekuwa yakitokea mara nyingi tu katika kizazi cha sasa. Sina maana ya kuwasema vibaya wanawake lakini tukumbuke hata upande wetu sisi wanaume kuna Malioo ambao wao wanapenda kuhongwa na wanawake, ujumbe huu ni maalum kwa pande zote.

    Kwa nini Vanessa?
    Vanessa ni aina ya wanawake ambao sisi wanaume tukimuona tunahisi ili umpate ni lazima umuhonge sana, sababu ya kumchagua yeye ni kwa kuwa anawakilisha vizuri wasichana wa aina hiyo ambao wengi wamekuwa na mitazamo hiyo.

    Umetunga kwa kuwa yamekutokea?
    Mimi ni msanii, nawakilisha mengi yanayotokea kwenye jamii, yapo yaliyonitokea na mengine watu wangu wa karibu na jamii kwa jumla, kuna vitu ambavyo unaongeza ili sanaa ikamilike lakini kwa ufupi nimezungumza ukweli.

    Utunzi wa wimbo ulikuwaje?
    Niliutunga ndani ya muda wa siku moja niliyoenda studio lakini ilinichukua mwezi mzima kuwa naurekebisha hapa na pale. Hata Vanessa nilipomweleza alikubaliana na wazo langu na kuamini utafanya vizuri.

    Kwa nini ulichagua MJ Records?
    Prodyuza wa wimbo huo ni Daxo Chali ambaye ni mdogo wake Marco Chali. Nilienda MJ kwa Marco nikamueleza nataka kazi fulani akanipa ‘beat’ mbili, nikachagua yangu na Vanessa naye akachagua hii ambayo ndiyo imetumika kwenye wimbo.
    Tuliamua kuchagua hiyo kwa kuwa Vanessa alinishauri ni beat laini ambayo kwanza itakuwa na ladha tofauti ndiyo maana tukaitumia.

    Umemtaja tajiri Salah kwenye wimbo, ni nani?
    Huyu ni rafiki yangu wa karibu, ni mmoja wa watu wangu ambaye amekuwa anashangaa sana jinsi wanaume wanavyohonga.


    Mashairi ya Dume Suruali

    Mwana FA
    Hudat hudat hii ni salam na ufahamu
    Kama unauza mapenzi siyo kwa binamu
    Huna haja ya kusubiri hii ni hukumu
    Hakuna kitu utapata utangoja kama askari wa zamu
    Dume suruali dume kaptula
    Shauri zako ilimradi sipati hasara
    Usione utani me sihongi hata kwa ishara
    Utaniambia nini mpaka unigeuze fala
    Kwanza nasikia hongo zinaleta mkosi
    Sentano yangu hugusi hata ukiongea kidosi
    Yabaki mapenzi tusileteane ujambazi
    Hata upige sarakasi utachonga viazi.

    BAHILI KAMA NINI!!!!!!!!! Ndiyo mnavyosema
    Na ukiniomba kesho hunisikii tena
    Kwani unauza nini dada!
    Hunitakii mema.

    Kiitikio
    We dume suruali kaa mbali nami
    Kama dume suruali kaa mbali nami
    Huendani na mimi
    I want Gucci, Fendi, spend it on the girl like me
    My name is Vee Money, money spend on the girl like me

    MWANA FA
    Nihonge nanunua nini kwa nini yaani!
    Kuna kipi nisichokijua ina TV ndani?
    Usiulize n’takupa nini dada piga moyo konde
    Viuno vingi kama mwali wa kimakonde
    Usipende hela kama mfuko
    Au fanya unavyofanya upate zako
    Vishawishi vingi binti sema na moyo wako
    Na ujifunze pesa zinauza utu wako
    Tajiri mtata kama Salah
    Zipo ila sitoi me ni balaa
    Unapenda hela zangu nami nazipenda pia
    Kila mtu abaki na zake bye baby tutaongea

    MWANAUME WA HIVYO WA NINI SASA!!!!! Ndiyo mnavyosema
    Na ukiniomba kesho hunisikii tena
    Kwani unauza nini dada
    Hunitakii mema


    Vanessa
    Aje aje ajeeee me mtoto fulani ghali
    Nihonge gari Ma sweet sweet baby
    Wanna see you today unipeleke party
    Aje aje ajeee njoo nikupe TBT

    MWANA FA
    Siyo kwa enzi ya Magufuli
    Zali ilikuwa long siku hizi hakuna la mentali
    Nikikuhonga na ukiniacha nitakujia usingizini
    Naepusha shari matatizo yote ya nini
    Hakuna kipya chini ya jua
    Hata nisiyoyafanya nishayasikia
    Ningekuwa mhongaji ningeshafulia wangu
    Mademu wangu wa zamani wote wangekuwa maadui zangu
    MWANAUME HOVYO WEWE!!!!! Ndiyo mnavyosema
    Na ukiniomba kesho hunisikii tena
    Kwani unauza nini dada
    Hunitakii mema

    Vanessa
    Baki na hamu zako

    Kiitikio

    VANESSA
    Baba bure huyuu!!!

    Mwana FA
    Hata pantoni lina staff

    Vanessa
    Unamwambia nani sasa! Unamwaaambia nani sasa!
    • Blogger Comments
    • Facebook Comments

    0 maoni:

    Post a Comment

    Item Reviewed: Dume Suruali Darasa Kwa Kizazi Cha Digitali Rating: 5 Reviewed By: 2jiachie Online
    Scroll to Top