• Latest News

    November 17, 2016

    Urefu wamkosesha tiba Muhimbili





    Dar es Salaam. Urefu usio wa kawaida umeikwamisha Taasisi ya Mifupa ya Muhimbili (Moi) kumfanyia upasuaji kurekebisha nyonga Baraka Elias baada ya kukosekana kwa vifaatiba vinavyokidhi maumbile yake.
    Baraka mwenye urefu wa futi 7.4 alikwenda hospitalini hapo baada ya kupata rufaa kutoka Hospitali ya Peramiho mkoani Ruvuma.
    Meneja uhusiano wa Moi, Jumaa Almasi alisema matibabu ya Baraka yameshindikana kutokana na mifupa yake kuwa mirefu kupita kiasi, hivyo kukosekana kwa vifaa vya kuunganishia.
    “Siyo kwamba tumeshindwa kumtibu kwa kukosekana wataalamu. Wataalamu hao tunao wengi wa kutosha, tatizo ni vifaa vinavyolingana na mifupa yake.
    Hivyo vifaa labda viagizwe kwa kutolewa oda kiwandani, kinyume na hapo ni kwenda nje ya nchi kwa ajili ya upasuaji huo,” alisema.
    Changamoto nyingine aliyoianisha Almasi ni urefu wa vitanda hospitalini hapo kushindwa kumtosheleza mgonjwa huyo.


    “Kwa mujibu wa madaktari mtu anapofanyiwa upasuaji kuna namna anatakiwa alale kwenye kitanda, sasa huyu urefu wake ni futi 7.4 na vitanda ni futi 6,” alisema.
     
    Baada ya kushindwa kupata tiba hospitalini hapo, Baraka anasubiri hatima ya matibabu yake nje ya nchi akiwa Majohe alikofikia. Mwandishi wetu aliyemtembelea jana, alimkuta akiwa ameketi chini ya mwembe ulioko nje ya nyumba pembeni kukiwa na magongo ya kumsaidia kutembea.
    Alisema bado anasumbuliwa na maumivu makali na hafahamu lini atapata matibabu.

    “Nimeambiwa natakiwa nikatibiwe nje ya nchi kwa sababu hapa hakuna vifaa vinavyokidhi mifupa yangu. Bado sijajua ni nchi gani, lini nitaenda na gharama zikoje, nasubiri kauli ya madaktari, wao ndiyo wanajua mambo yao ya kitaalamu,” alisema.
    Baraka ambaye ni mhubiri wa injili, alisema haoni kama yeye ni mtu wa ajabu na maisha yake yamekuwa ya kawaida kwa kuwa ameridhika jinsi alivyo.

    Alisema nyonga zake zilivunjika alipoteleza na kuanguka akiwa nyumbani kwake Mbinga, Aprili mwaka huu na kuanza matibabu katika Hospitali ya Peramiho.

    “Nilitumia gharama kubwa hadi kufika Muhimbili kwa kuwa nilikuwa siwezi kutembea. Ninachoweza kusema ni kuwa familia yangu haitaweza kugharamia matibabu nje ya nchi, nategemea sana wahisani wajitokeze,” alisema huku akikataa kuelezea kwa undani namna alivyofika Dar es Salaam.
    Maisha ya kawaida
    Baraka anasema anajitambua umbile lake lilivyo, hivyo anaishi kulingana na jinsi alivyo.

    “Siwezi kutamani vitu ambavyo siwezi kuvipata kutokana na maumbile yangu, mfano nguo navaa zile zinazonifaa, sina wigo mpana inapofika kwenye uchaguzi wa vitu.”

    Akizungumzia nguo, Baraka alisema hununua vitambaa na kushona suruali wakati mwingine huagiza kutoka nje ya nchi.
    “Kuna jamaa yangu alikuwa Marekani, ndiye nilikuwa namuagizia vitu vyangu vidogovidogo kama nguo na viatu ambavyo navaa namba 20.

    “Kwenye mitumba ukizunguka unaweza kupata ila vinavyonitosha navipata kwa gharama kubwa,” alisema.
    Inapotokea amepanda kwenye daladala anachagua kukaa kwenye siti ya nyuma katikati ili aweze kuweka vizuri miguu yake.
    Asili ya urefu

    “Kwenye familia yetu hakuna mtu mrefu, hata wazazi wangu ni wa kawaida kabisa isipokuwa nasikia walikuwepo watu warefu katika vizazi vilivyopita. Haya ni mambo ya kurithi ukiwaona wazazi wangu unaweza usiamini kama ndiyo wamenizaa tulivyo tofauti kwa kimo,” alisema.

    Baraka ambaye hakutaka kutaja umri wala uzito wake, hajaoa wala hana mtoto ila nje ya uhubiri alikuwa anajihusisha na kilimo cha jembe la mkono.

    Kuhusu kitanda, alisema nyumbani kwake amechonga kinacholingana na urefu wake lakini anakuwa safarini, inambidi atumie kilichopo kwa shida.


    • Blogger Comments
    • Facebook Comments

    0 maoni:

    Post a Comment

    Item Reviewed: Urefu wamkosesha tiba Muhimbili Rating: 5 Reviewed By: 2jiachie Online
    Scroll to Top